สอบถามครับแม่ผมโดนคนข้างบ้านแซะเป็นประจำ

เอ่อเรื่องมี อยู่ว่าวันนี้แม่ผมกำลังให้อาหารหมาและทำความสะอาดหมาตอนขี้เสร็จที่หน้าบ้านครับ แล้วทีนี้ก็มีป้าข้างบ้านเดินออกมาแขวะแม่ผมที่กำลังยืนอยู่ว่า หมาก็แก่แล้วยังเก่าคนไปทั่วอีกกลิ่นมันก็เหม็นแล้วก็เทน้ำแฟบมาฝั่งท่อระบายน้ำบ้านผม ซึ่งเขาจะออกมาแซะแม่ผมแบบนี้เป็นประจำเดะเอาน้ำแฟบสาดมาทางบ้านผมบ้าง พูดแซะแม่ผมบ้างแล้วคือที่ผมรู้ว่าเขาแซะคือในซอยไม่มีหมาแก่อยู่แถวนั้นนอกจากบ้านผม แล้วบ้านผมก็ไม่ได้ปล่อยหมาออกไปวิ่งเล่นทำความเดือดร้อนผูกไว้หน้าบ้านตลอดตอนมันอุจจาระก็ ให้อึหน้าบ้าน แล้เก็บกวาด ล้างแฟบทำความสะอาดทันที ซึ่งบ้านอื่นๆก็ไม่เคยมาโวยวายหรืออะไรมีแต่ ข้างบ้านผมหลังเดียว คือตอนที่สนิทกันเขาไม่เคยแซะบ้านผมเลย เรื่องหมาไม่เคยเลย แต่ตอนที่พ่อผมไปทำธุระที่ต่างจังหวัดเขาโทรไปปั่นแม่ผมว่าพ่อผมไปมีชู้บ้างจนทำให้แม่ผมขาดสติแล้วก็ด่าพ่อผมไปตามภาษาอารมคนโกรธ และเขาก็เอาคำพูดที่แม่ผมพูดโทรไปฟ้องพ่อผม และหลังจากนั้นบ้านผมก็มีปัญหาแต่ยังดีที่ คุยกันได้ แล้วรู้ว่า เขาจะมาปั่นให้บ้านผมมีปัญหาซึ้ง ผมก็ไม่รู้เขาทำไปเพื่ออะไร หลังจากวันนั้นแหละครับ ก็ไม่ได้คุยไม่ไ้ดยุ่งผมก็อยู่ส่วนบ้านผม แต่เขาชอบมาแซะนั่นแหละครับจนวันนี้ผมเจอกับตัวกำลังแซะแม่ผมอยู่เลยได้ยินเต็ม2หู ผมก็เลย แซะกลับไปว่า หมาแก่แล้วทำไมมันส่งกลิ่นยังไง มีอะไรก็พูดตรงๆเขาก็โวยวายกลับใส่ผม ผมก็เถียงไปอีกว่า แล้วครัวหลังบ้านที่ ทำกำแพงล้ำมาในเขตบ้านผมละ รวมถึง ที่จอดรถหน้าบ้านที่ทำกำแพงรวมถึงทำกระจก ล้ำมาบ้านผมละะจะเอายังไง ฟ้องเลยไม๊ ทุบเลยไม๊ พอผมพูดแบบนี้ออกไปเขาก็เดินเข้าบ้านเลยครับ ไม่ทราบว่า มีวิธีจัดการกับคนแบบนี้ยังไงครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่