เราต้องปรับตัวเราเองใช่ไหมค่ะ

คือเราคบกับแฟนมา 6เดือนแล้วค่ะ ทางบ้านรับรู้หมดเหมือนจะรักกันนะคะ เรามีความอยากจะพาผู้ชายไปเจอแม่ค่ะแต่อยูดีๆแฟนก็พูดขึ้นมาว่าแต่ก่อนเขาเคยคบกับแฟนเก่าตั้ง7ปียังเลิกกันเลย ยังไม่ได้แต่งกันเลยก่อนที่เขาจะมาคบกับเราค่ะ แล้วถามเราว่าทำไมถึงคิดจริงจังปานนั้นถ้าเกิดมาอยู่ด้วยกันจริงๆเกิดเลิกกันขึ้นมาจะทำไง เขาบอกเราว่ารอเขาหน่อยนะถ้าเขาอยากแต่งเขาจะมาขอเราเองบอกเราว่าอย่าใจร้อนอย่าห้าวอย่ารีบ ตอนนี้เราทั้งคู่ก็อายุ30ทั้งคู่ค่ะ คิดว่ามันเร็วไปเหรอค่ะที่เราคิดเรื่องอนาคตหรือเราเร็วไปเองคนเดียวจริงๆค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่