พนักงานมหาวิทยาลัย(เงินรายได้)ของรัฐ กับ พนักงานมหาวิทยาลัยเอกชน แบบไหนดีกว่ากันครับ

พอดี จขกท. สนใจในพนักงานมหาวิทยาลัย สายสนับสนุนของมหาวิทยาลัยสองแห่งอยู่ แต่ลังเลระหว่างสองตัวตัวเลือกนี้

ปัจจุบันทำอยู่รัฐวิสาหกิจแห่งนึง แต่วันหยุดแทบไม่มี บางครั้งต้องแทนคนอื่นด้วย เวลาที่จะเรียนเพิ่มเติม หรือ หารายได้เสริม

เดินทางไป ตจว.บ้างแทบไม่มี  หากจะเลือกระหว่าง สองอันนี้ อันไหนจะโอเคหากจะทำเป็นระยะยาว

รบกวนแนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่