*ขอความช่วย* รบกวนช่วยแนะนำNOTEBOOKหน่อยค่ะ

สวัสดีค่ะ เราอยากจะรบกวนผู้ที่มีความรู้เกี่ยวกับโน็ตบุ๊คช่วยแนะนำให้เราหน่อย พอดีเครื่องเก่าเรามันเปิดไม่ติด คงอยากให้เราเปลี่ยนเครื่องใหม่แล้ว 
งบของเรา : ไม่เกิน 25,000 ค่ะ 
การใช้งาน : ใช้ทำงานเอกสารเป็นหลัก อาจจะมีใช้พวกงานกราฟิกบ้าง photoshop เล็กน้อย แล้วก็เล่นเกมค่ะ เราอยากเล่นพวก pubg , ดบดล , the sims
เราไม่ได้เป็นสายเกมจ๋าขนาดว่าเล่นทุกวัน สตรีม แต่เราจะเฉลี่ยอาทิตย์ละ 3 - 4 วัน 

เราลองศึกษามาบ้างแล้วเกี่ยวกับสเปกคร่าวๆของตัวเกม แต่ก็ไม่แน่ใจว่าตัวไหนเหมาะสม เลยอยากขอคำแนะนำจากคนที่รู้ คนที่มีประสบการณ์ใช้ตัวโน๊ตบุ๊ค เพื่อประกอบการตัดสินใจค่ะ จะซื้อแล้วก็อยากได้ที่มันเหมาะกับการใช้งานของเราหน่อย ยังไงก็รบกวนทุกคนด้วยนะคะ และขอบคุณสำหรับคำแนะนำของทุกคนด้วย 💜
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่