เล่มเกมแล้วเน็ตชอบหลุดครับ แก้ไขยังไง

ใช้เน็ต tot 300/300 ครับ ปัญหาคือเวลาเล่นเกมไม่ว่าจะเกมออนไลน์หรือออฟไลน์ พอเข้าเกมปุ๊ปเน็ตมักจะหลุดตลอดเลยครับ แต่บางครั้งเน็ตก็ไม่หลุด แต่ส่วนมากจะหลุดมากกว่าครับ แล้วก็บางทีเวลาโหลดไฟล์ใหญ่ ๆ ตั้งแต่ 1 -​2 gb ขึ้นไปก็หลุดเหมือนกันครับ ต้องได้ disconect แล้วกดต่อใหม่ตลอดถึงได้ แต่เวลาที่มันต่อได้ ดูยูทูปอะไรก็เร็วปกตินะครับ ผมใช้คอมตั้งโต๊ะนะครับ แล้วก็ใช้ตัวรับสัญญาณไวไฟแบบ usb ปัญหาน่าจะเกิดจากตัวรับสัญญาณหรือเน็ตครับ แต่ผมว่าน่าจะเป็นที่ตัวรับสัญญาณหรือเปล่าเพราะเน็ตก็ใช้โทรศัพท์เล่นได้ลื่นไหลปกติ

อันนี้เป็น usb wifi ที่ผมใช้ครับ

อันนี้เป็นตำแหน่งที่ตั้งของคอมคร่าวๆครับ

ส่วนอันนี้อยากให้แนะนำำ usb wifi อันใหม่ดี ๆ ครับ ขอราคาไม่เกิน 500 ครับ อันนี้เป็นตัวที่ผมเลือกมาครับ ถ้ามีแบบดี ๆ เพิ่มเติมแนะนำมาได้เลยนะครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่