ขอคำแนะนำเกี่ยวกับการเดินทางจากเหนือลงใต้ค่ะ จาก ลำพูน ไป นครศรีธรรมราช

สวัสดีค่ะ ขอคำแนะนำเกี่ยวกับการเดินทางจากเหนือลงใต้ค่ะ จาก ลำพูน ไป นครศรีธรรมราช ใช่ค่ะตามหัวข้อเลยค่ะพอดี พ่อของแฟนเป็นคน อ.ทุ่งสง นครศรีธรรมราช แกไม่ได้กลับไปเยี่ยมบ้านที่นครหลายปีแล้วค่ะ กลับทีนึงค่าใช้จ่ายสูงมากเพราะเดินทางโดยรถส่วนตัว ไหนจะใช้เวลาในการเดินทางนานอีก ตอนนี้แกก็ลังแลอยู่ว่าจะเอารถส่วนตัวไป นั่งรถไป หรืออะไรยังไง
ส่วนตัวจขกท.เลยแนะนำว่าไปเครื่องน่าจะดีกว่าไหม ย่นเวลาด้วย ถามว่าค่าใช้จ่ายสูงไหม ก็น่าจะพอๆกันกับเติมน้ำมันไป-กลับ จากเหนือลงใต้ อีกอย่างไม่เหนื่อยด้วย  เลยอยากถามพี่ๆว่าถ้าไปเครื่อง ลงที่ไหนสะดวกสุด เพราะดูๆแล้ว ระแวกนั้นมีสนามบินหลายที่เลย 
#ลองดูตั๋วแล้ว บินตรง เชียงใหม่-หาดใหญ่ ถูกกว่า เชียงใหม่-นครศรีธรรมราช (ดูแค่2ที่นี้เองค่ะ..ช่วยแนะนำด้วยค่ะ )
#ทางบ้านแฟนคือมีหวั่นๆนิดนึงค่ะเพราะไม่เคยเดินทางโดยเครื่องบินเลย (เราก็ไม่ได้ไปด้วย)
ปล.แล้วส่วนตัว จขกท.เองไม่เคยลงใต้ด้วยค่ะบอกให้เขาบิน แต่ก็ไม่รู้จะแนะนำลงที่ไหน 
#รบกวนพี่ๆคนไหนเดินทางเป็นประจำช่วยแนะนำหน่อยนะคะขอบพระคุณมากๆค่ะ
#แทคอะไรผิดไปก็ขอโทษด้วยนะคะ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่