ทำไมถึงยังเล่น Ragnarok กันอยู่ครับ

เกมนี้อยู่มานานมาก แต่มีปัญหาเดิมๆตลอดก็คือบอท-การซื้อขายเงินเอ็มที่เป็นตัวแปรทำให้เงินในเกมเฟ้อทำให้ผู้เล่นหลายคนเล่นลำบากและเบื่อที่ของแพงขึ้นแต่หาเงินยากต้องซื้อเอ็มอย่างเดียวจนเบื่อหน่ายเลิกไปตามๆกันและวัฏจักรมันก็เป็นแบบนี้คือเปิดเซิฟใหม่ คนก็เล่นเยอะเหมือนเดิม แล้วไม่นานคนก็หายแล้วกลับมาเปิดใหม่คนก็เยอะเหมือนเดิม วนแบบนี้ซ้ำๆ
ผมคิดว่าตัวเกมมันมีปัญหาตรงช่องโหว่เยอะ มีการขายเงินในเกมอย่างโจ่งแจ้ง ตอนแรกคิดว่าเป็นเพราะทีมงานนะ แต่ผมว่าที่เกมมันไปไม่รอดเพราะตัวเกมที่เก่าและระบบบางอย่างมันทำลายตัวเกมเอง รวมถึงผู้เล่นหลายคนหากินกับเกมนี้จนเป็นอาชีพ
ผมคนนึงโตมากับเกมนี้ และรู้สึกว่าพอแล้ว เมื่อวานเติมไป 500 สู้พวกซื้อเอ็มไม่ได้เลย
แล้วทำไมคนถึงยังเล่นอยู่ทั้งที่ระบบเกมมันอ่อนแอขนาดนี้

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่