อยากจดทะเบียนห้างหุ้นส่วนหรือบริษัท แต่ไม่มีงานประจำ ยื่นเรื่องจดได้หรือไม่

สวัสดีค่ะ อยากสอบถามว่าเราจะเปิด ห้างหุ้นส่วน หรืออาจจะเปิดบริษัทกับเพื่อนแต่ว่าเราเพิ่งจะลาออกจากงานประจำก่อนไปจดทะเบียน 1 เดือน และกิจการจะเกี่ยวข้องกับผลิตภัณฑ์เครื่องดื่มที่มีแอลกอฮอล์ อยากทราบว่าถ้าเราไม่มีงานประจำที่ทำอยู่ ณ วันที่ไปจดทะเบียนเราสามารถจดได้มั้ยคะ ป.ล. รายได้หลักของเรามาจากการลงทุน ส่วนรายได้จากเงินเดือนเป็นเพียงส่วนเล็กน้อยเท่านั้น แต่ดูเหมือนเจ้าหน้าที่จะต้องการเอกสารเรื่องที่ทำงาน เราสามารถทำอย่างไรได้บ้างคะ

ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่