ค่านิยมเรื่องหน้าตา​ของคนไทยกับคนเกาหลี

คือเรื่องมีอยู่ว่าผมสงสัยเรื่องค่านิยมเรื่องรูปร่างหน้าตา​มาก ผมจึงถามเพื่อนผู้หญิง​ผมหลายๆคนว่าหน้าตา อปป้า กับหน้าไทย​ผู้หญิง​ชอบแบบไหน เพื่อนผมส่วนมากชอบ อปป้า ขาวตี๋ แต่มีเพื่อนคนหนึ่งที่ทำให้ผมมาตั้งกระทู้​นี้แหละ เพื่อนตอบว่า ถ้าเอาอปป้า กับ หน้าไทย เนี้ยมายืนข้างกัน อปป้าจะเป็นที่นิยมที่สุด แต่ถ้าดูไปนานๆ ยังไงหน้าไทยก็หล่อกว่าแบบกินขาดเลย อันนี้มันจริงหรือเปล่าครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่