คือเปิดโน๊ตบุ๊คแล้วเข้าหน้า Bios ตลอด พอกดเซฟแล้วออกก็เด้งกลับมาใหม่ พอจะมีวิธีแก้มั้ยคะ

คือวันนี้เรานั่งดูโคนันอยู่ดีๆแล้วอยู่โน๊ตบุ๊คก็ดับไปเองค่ะ ตอนแรกคิดว่าแบตหมด แต่พอเปิดเครื่องอีกทีมันก็ดึงเราเข้าจอดำแบบนี้ค่ะ
เราลองกด F1 แล้วมันก็ไม่ตอบสนองอะไรเลยค่ะ พอทิ้งไว้สักพักมันก็ดึงเราเข้าหน้า Bios เฉยเลย

เราลองเสริชหาวิธีแก้ตามเน็ต เขาบอกให้บู๊ตแต่พอเรามาที่หน้าบู๊ตมันไม่มี Boot Option ขึ้นแบบในเน็ตอะค่ะ มันเป็นแบบนี้อะ

เลยอยากทราบว่าพอจะมีวิธีแก้มั้ยคะ เพราะเราลองกดเซฟแล้วออกมันก็จะปิดเครื่องเปิดใหม่แล้วเด้งเรากลับมาหน้า Bios อีกตามเคย T^T วอนผู้รู้ช่วยทีนะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่