[CR] ทำดีท็อกซ์ล้างพิษลำไส้ ด้วยกาแฟ ไม่น่ากลัวอย่างที่คิด

สวัสดีจ้า ชาวพันทิป ที่เผลอเข้ามาอ่านกระทู้ของอิชั้น วันนี้จะมารีวิวเรื่องดีท็อกซ์ล้างพิษลำไส้ ด้วยกาแฟ ด้วยตัวเองจ้า  แบบไม่ละเอียดมาก เพราะท่านๆอาจหาอ่านได้ทั่วไปแล้ว (เหมือนไม่ได้ช่วยอะไรเล้ย แหะๆ   ) 
ข้อดีของการดีทอกซ์สำหรับเรานะที่ชัดเจน คือ ท้องอืดน้อยลง ตัวเบาขึ้น ระบบขับถ่ายดีขึ้นอีกระดับนึง
เพราะเรื่องระบบขับถ่ายเราปกติ ถ่ายดีอยู่แล้ว นานๆทีจะมีปัญหา เพราะเป็นคนชอบทานผัก ผลไม้ กากใย รวมถึงพยายามเคี้ยวข้าวให้ละเอียด เคี้ยวเกือบ40ครั้งต่อคำ เป็นประจำ เพราะกลัวท้องอืดนั่นแหละค่ะ
ข้อเสีย:
1. จะวิตกจริตเล็กน้อย ถ้าขับถ่ายเองแล้วเหมือนยังมีอะไรค้าง เลยจะทำบ่อยหน่อย
2. เสียเงินเพิ่มในการต้องซื้อ อุปกรณ์ กาแฟ ตุนไว้
วิธีทำที่จกข.ทำอยู่ค่ะคือ  
1. เอาน้ำใส่แก้วและไปอุ่นในไมโครเวฟประมาณ 100-150 cc (จริงๆกะเอา ประมาณครึ่งแก้ว เพราะน้ำจะค่อนข้างร้อน)
2. ฉีกซองกาแฟ 1 ซอง เทใส่แก้วที่เตรียมไว้ คนให้เข้ากัน
3. นำขวดดีท็อกซ์ที่เตรียมไว้เลื่อนปุ่มล็อคมาล็อคสายยางไว้เพื่อกันไม่ให้น้ำไหลออกมา
4. ใส่น้ำอุณหภูมิปกติลงไปก่อน ลงในขวด Detox ประมาณ 500cc  จากนั้นให้เทกาแฟที่ชงไว้เทตามลงขวด (จับที่ขวดให้อุณหภูมิของน้ำในขวดไม่ร้อนจนเกินไป) ให้ได้ปริมาณ 1,000cc เราจะใส่น้ำเกินไปถึง 1,100 cc เพราะไล่อากาศออก น้ำก็จะไหลออกไปก่อนนิดหน่อย
5. แขวนขวดดีท็อกซ์ให้สูงจากพื้นประมาณ 1 เมตร หรือให้พอดีกับพื้นที่นอน ไม่ให้สายจึงจนเกินไป ควรทำในห้องน้ำที่มีพื้นที่ เพื่อที่จะสะดวกในการถ่าย หรือห้องที่ใกล้ห้องน้ำ
6. ทาเจลหล่อลื่น (วาสลีน) ที่ปลายสายยาง
7. ปลดล็อคสายที่ล็อคไว้เพื่อไล่อากาศที่ค้างอยู่ให้กาแฟเริ่มไหลออกมาตามสาย จากนั้นให้เลื่อนตัวแผ่นล็อคลงมาบริเวณปลายสายยางเพื่อสะดวกในการปรับขณะทำการ Detox
8. นอนตะแคงขวาแล้วนำสายยางสอดเข้าไปทางรูทวารประมาณ 2นิ้ว แล้วจึงค่อยๆปลอดล็อคสายยางให้น้ำกาแฟไหลเข้าไป  ค่อยๆปล่อยกาแฟไหลเข้าไปเรื่อยๆจนหมดขวดแล้วจึงนำสายออก
9.นอนหงายราบกับพื้น ใช้มือนวดวนเป็นวงกลมบริเวณท้องน้อยเบาๆประมาณ 5-10นาที (พยายามกลั้นไว้ให้ได้ ฮึ้บๆ) จากนั้นจึงไปถ่ายตามปกติเลยค่า

รูปด้านล่างคือ ทำเสร็จแล้วค่ะ ถอดสายมาเช็ดแล้วนะ ไม่มีอะไรเปรอะเปื้อน เพราะมันอยู่ในร่ายกายเรานะคะ
กาแฟยี่ห้อที่เราใช้และอุปกรณ์จะซื้อของ Akarawin (ไม่ได้ค่าโฆษณานะคะ) ซื้อเอง เพราะรีวิวมาหลายยี่ห้อแล้ว ซื้อของที่อื่นมาด้วย ของที่นี่ตอบโจทย์ จกข. ที่สุดค่า ไม่แพงและอุปกรณ์ดูสะดวกสำหรับเรานะ โดยเฉพาะหัวเสียบก้น  มันเรียวดีค่ะ ไม่เจ็บก้น
เพี้ยนขำหนักมาก
ชื่อสินค้า:   ดีท็อกซ์ล้างพิษลำไส้ ด้วยกาแฟ
คะแนน:     

CR - Consumer Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ CR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง หรือได้รับจากคนรู้จักที่ไม่ใช่เจ้าของสินค้า เช่น เพื่อนซื้อให้
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่