ขนมยังไงบ้างที่สามารถซื้อกลับไทยได้เพราะจะเอามาฝากน้องค่ะ

คือจะไปต่างประเทศแล้วพึ่งทราบว่าถ้าซื้อของมาต้องเสียภาษีแต่ที่เราจะซื้อเป็นพวกขนมเลยอยากทราบว่าขนมประเภทไหนหรือแบบไหนที่สามารถนำกลับไทยมาได้แบบว่าไม่ต้องเสียภาษีศุลกากรค่ะ ขนมหรือของฝากที่จะเอากลับมาก็ เช่น ขนมแปลกๆที่ในไทยไม่มีอ่ะค่ะ หรือ พวกมาม่า พวกช็อคโกแลต อ่ะค่ะ ขอสอบถามผู้ที่เคยทำมาแล้วหรือผู้ที่มีความรู้ด้านนี้หน่อยค่ะไปหาอ่านก็ไม่เข้าใจบอกว่าเอามาได้แต่ก็ไม่บอกว่าพวกประเภทไหนเราก็เดินทางเป็นครั้งแรกด้วยไปคนเดียวแบบไม่มีผู้ปกครองอีกเลยอยากทราบหน่อยค่ะ💓
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่