เปลี่ยนเบอร์ที่ใช้กับแอป ธกส. ยังไง ใครทราบบ้างคะ? (ยังไม่มีเวลาไปธนาคารจริงๆค่ะ)

คือวันนี้เราลงทะเบียนแอป ธกส. ให้พ่อ แล้วทีนี้เบอร์มือถือที่พ่อเคยให้ไว้กับธนาคารตอนเปิดบัญชี เราไม่ได้ใช้แล้ว ตอนลงทะเบียนก็ลงไปได้ พอไปยืนยันการลงทะเบียนที่ตู้ก็ทำได้ แล้วพอจะเข้าแอป แอปให้กรอกรหัสที่ส่งมาในเบอร์มือถือ แต่ว่าเบอร์นั้นเราไม่ได้ใช้นานแล้วค่ะ ถูกระงับไปนานมาก เรากังวลมากค่ะตอนนี้ กลัวคนที่กำลังใช้เบอร์นั้น ได้รับข้อความแล้วเข้าแอป ไปทำอะไรกับบัญชีของพ่อค่ะ
เราสามารถแจ้งยกเลิกการลงทะเบียนใช้แอป ระงับการใช้แอป หรือแจ้งขอเปลี่ยนเบอร์มือถือได้อย่างไรบ้างคะ
คือเราโทรติดต่อไปที่ธนาคารแล้วค่ะ ธนาคารสายไม่ว่างเลย เรารอสายนานมาก จะข้อความไปถามในเพจก็ไม่ใช่เวลาราชการ
ยังไงก็จะไปแจ้งธนาคารอยู่แล้ว แต่พ่อยังไม่มีเวลาเลยค่ะ เลยอยากสอบถามวิธีที่จะสามารถระงับการใช้งานแอปไปก่อน (อีกหลายวันเลยกว่าจะได้ไปธนาคารค่ะ)
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่