เก่งด้านธรณีวิทยา(ดาราศาสตร์อีกนิดหน่อย) ควรไปเรียนต่ออะไรดีครับ

ผมเคย ติดค่ายโอลิมปิกวิชาการภูมิศาสตร์ และ วิทยาศาสตร์โลกและอวกาศ(กะจะเอาให้ได้ค่าย3) คือผมเป็นคนง่ายๆ จะเป็นอะไรก็ได้ครับ ซึ่งมันเป็นข้อเสีย ทำให้ตอนนี้ยังไม่รู้ตัวเองเลย อยากให้ทุกท่านมาช่วยแนะนำอาชีพที่ควรเป็นหน่อยครับ แบบมีรายได้ดี การงานมั่นคง มีการเติบโตสูง หรืออะไรก็ได้ที่เกี่ยวกับธรณีครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่