ย้ายแหนบรถกระบะตัวสูงเพื่อบรรทุก

กระทู้คำถาม
สอบถามครับว่าต้องการย้ายเเหนบลงมาใต้เพลาเพื่อให้รถเตี้ย ต้องการบรรทุกล้วนๆครับ จะมีผลดีผลเสียอย่างไร
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
สวัสดีครับ แหนบบน กับแหนบใต้เพลา ต้องแบ่งชนิดของรถด้วยก่อนครับ เพลาลอย เพลาธรรมดา แล้วแต่ ถ้าเป็นกระบะบรรทุกส่วนใหญ่ ช่วงยาวตอนครึ่ง สองตอน แหนบอยู่ใต้เสื้อเพลาครับ บนเพลาก็จะมีพวกขับสี่ ยกสูง เพลาลอย
แหนบล่างจะได้การทรงตัวที่ดีกว่า เพราะเตี้ยกว่า คงจะพอเคยเห็นบ้างพวกเสริมโตงเตงเพื่อต้องการให้สูง หรือกลับเพลาเพื่อย้ายแหนบอยู่บน จะได้สูงไปเลย ข้อเสีย เวลาวิ่งเสียงลมดังมาก ทรงตัวไม่ค่อยดี
ทอร์ชันบาร์ก็คงเลิกใช้ละครับ แข็งกระด้าง ไม่นิ่มนวล แต่การใช้งานทนมากครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่