คิดถึง "ตี๋ บุญยเกียรติ วงค์ษาแจ่ม"

ช่วงนี้ฟุตบอลในบ้านเรายังไม่มีการแข่งขันฟุตบอล นักฟุตบอลจึงต้องหาอาชีพเสริมไว้ทำเล่น เพื่อหารายได้เสริม อีกทั้งต้องโดนลดเงินเดือนอีก
      "ตี๋" บุญยเกียรติ วงค์ษาแจ่ม นายทวารสุดหล่อสไตล์เกาหลี ของราชนาวี ทีมในศึกไทยลีก 2 ได้หันมาทำธุรกิจน้ำส้มคั้นขาย ภายใต้แบรด์ของตัวเองที่ชื่อว่า Oppa Orange juic ที่เพิ่งจะทำขายได้ไม่กี่วันนี้อีก
    ตี๋เล่าว่า "ช่วงนี้กลับบ้านที่จังหวัดลำพูน หลังจากต้องพักซ้อมในช่วงพิษโควิด เลยหาอาชีพเสริมทำ เลยทำน้ำส้มคั้นขาย ซึ่งอยากให้ทุกคนได้ลองลิ้มรสชาติกัน โดยจะเปิดรับออเดอร์ทุกวันทางเฟซบุ๊ก แต่ส่งเฉพาะจังหวัดลำพูนหรือใกล้เคียงเท่านั้น"

ได้รับผลกระทบถ้วนหน้า

หล่อเบอร์นี้ อยากให้เป็นดารา จัง 

ที่มา : https://www.siamsport.co.th/football/thaileague2/view/187222

#ข้อเสนอแนะถึงพันทิป :   บุญเกียรติ วงค์ษาแจ่ม (ตี๋)
แก้ไขข้อความเมื่อ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 3
ไม่รู้จักแต่ชอบค่ะ หล่อ น่ารักดี

รูปที่ถ่ายกับน้ำส้มก็ดูน่ารักดีนะ
คุณลองจินตนาการว่าตัวเองตัดผม ทำผมแบบนี้ดูนะ
เราว่าผู้ชายคนนี้ทำออกมาแล้วก็รอดและยังดูดีทีเดียวนะ
ดูน่ารัก ลุคส์ดูมีความใสๆ กวนนิดๆ (ให้อารมณ์เหมือนดื่มน้ำส้มหวานอมเปรี้ยว เปรี้ยวอมหวานที่ดื่มแล้วสดชื่นชุ่มคอ)
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่