ถามเรื่องเหรียญพิทักษ์เสรีชนครับว่า สิทธิ์เหมือนกับบัตรทหารผ่านศึกชั้น3 ไหมครับ

ผมมีบัตร ชั้น  3   ผมมีสิทธิ์  ทำเหรียญพิทักษ์เสรีชนด้วย

ผมอยู่ กทม  ถ้าจะทำต้องไปทำที่  กทม   

ทีนี้ผมอยากรู้ว่า  เหรียญพิทักษ์เสรีชน  มีสิทธิ์  แบบเดียวกับ  ชั้น 3 ไหมครับ  หรือว่า  ต่างกัน

เช่นสิทธิ์รักษาพยาบาล นี่ ผมปกติใช้สิทธิ์  30   บาท  ต้องเช้า  รพ  ที่มีสิทธิ์

ถ้าเราไปทำเหรียญ นี้  เราจะมีสิทธิ์รักษาเพิ่มเติมไหมหรือว่ายังไงครับ

ส่วนบัตรชั้น  3  ปกติ ใช้แค่ส่วนลด ค่าโดยสารรถเมล์  

ผมอยากรู้ว่า  เหรียญพิทักษ์  นี่มีอะไรมากกว่าไหม

เช่นค่ารักษาพยาบาล

อีกข้อ   บัตรชั้น 3  ผมไปเบิกค่ารักษาให้แม่ ได้ไหม  แม่ผม มีสิทธิ์  ประกันสุขภาพ  แต่ มีครั้งนึง ไปนอน  รพ  ที่มีสิทธิ์   แต่ ต้องจ่ายส่วนต่าง  2500  บาท

ผมจะเอาใบเสร็จไปเบิกที่องค์การทหารผ่านศึกได้ไหมครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่