เราคงมีปัญหากับการนับจังหวะเต้นจริง ๆ แหละ (ไม่โอเคเลื่อนผ่านได้นะคะ)

ขอโทษนะคะที่ตั้งกระทู้เรื่องนี้บ่อยมาก แต่สำหรับเรามันอาจจะเป็นปัญหาค่ะ เราไม่สามารถนับจังหวะเพลงเต้นได้ เวลาเราเต้นทีไรชอบไม่ตรงจังหวะ(โดยเฉพาะเพลงเร็ว) เพลงช้านับได้ตามปกติค่ะแต่เพลงเร็วคือไมาได้เลย บางครั้งก็เต้นเร็วกว่าจังหวะหรือบางครั้งก็ช้ากว่า เราไม่รู้ว่าเราเป็นคนที่มีพัฒนาการช้ารึป่าวเพราะคนอื่นทำได้แต่เราทำไม่ได้ เราท้อมากท้อแบบทักทุกวัน ใครพอมีวิธีเสริมหรืออะไรเข้ามาบอกกันไ้ด้นะคะ😭
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่