โดนตัดเงินจากแกร็บ เกินกว่าราคาจริงในแอพค่ะ

กระทู้คำถาม
วันนี้เราได้เรียกแกร็บไป ค่าโดยสารที่แสดงในแกร็บคือ 107 บาท แต่บัตรเดบิตเราโดนตัดไป 174 บาท
ซึ่งปกติแล้ว ถ้าสั่งอาหารเค้าจะมีการ hold ยอดเงินไว้ ยังไม่ได้ตัดเลย อันนี้เรานึกว่าเป็นแบบเดียวกันค่ะ แต่ไม่ใช่
พอเราไปดูยอดเงินในบัญชีคือโดนตัดไป 174 บาทจริงๆ 
ทีนี้ลองไปไล่ย้อนดูประวัติเดินทางช่วง 1 อาทิตย์ที่ผ่านมา ค่าเดินทางที่โดนตัดจากบัตร เป็นราคาสูงสุดที่เกินจากในแอพทั้งนั้นเลยค่ะ
และในบัญชีไม่มียอดว่าได้รับเงินส่วนต่างคืนด้วยค่ะ
มีใครเคยเจอปัญหานี้บ้างคะ 

ต่อจากนี้คงเป็นจ่ายสดอย่างเดียวแล้วค่ะ รู้สึกไม่ปลอดภัยเลย ยิ่งไม่ค่อยได้เช็คด้วย เศร้าเศร้าเศร้า
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่