ถ้าคนในครอบครัวสร้างหนีสิน ลูกๆ ทายาท จะต้องรับผิดชอบไหมครับ

ในกรณีที่ พ่อ/ หรือแม่ สร้างหนี้ตลอดเวลา แอดว้านซ์เงินมาบ่อยๆ จ่ายแต่ดอกเบี้ยไปเรื่อยๆ 

แล้วก็แอดว้านซ์เพิ่มไปเรื่อยเช่นเดิม ทายาทต้องรับผิดชอบไหมครับ

คือมัควเป็นนิสัยไปแล้ว ช่วยเคลียร์ไปรอบนึง แต่ก็แอดว้านซ์มาอีกอีก มาเรื่อยๆ จนท้อมากๆ

แอบขโมยของไปขายเอยอะไรเอย แอบเอาของไปจำนำเอย ท้อมากๆ จนตอนนี้ เค้าไม่มี สมบัติในแง่ กรรมสิทธิ์ หรือ อสังหา

แต่เป็นชื่อลูกหมด แบบนี้ถ้าสมมติว่าเค้าเสียชีวิต แล้วทายาทต้องรับผิดชอบหนี้ไหมครับ เพราะมีแนวโน้มว่า จะสร้างหนี้จนกว่าจะถึงแก่กรรม (อันนี้ไม่ได้แช่งเค้านะครับ แต่เป็นเรื่องจริงๆ)

ส่วนตัวตอนนี้มี อสังหาเป็นชื่อตัวเอง อยู่ ครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่