สอบถาม โรคปลากัด

สอบ้ามค่ะ ปลากัดที่เลี้ยง น้องเหมือนมีตุ่มขาวๆงอกขึ้นมา เหมือจะมีตัวอะไรหลุดออกมาเลยค่ะ เราเพิ่งได้น้องมาวันแรกตอนที่รับมาเราไม่ได้สังเกตอะไร พอเอาน้องมาใส่ตู้ที่บ้านก็เลยเพิ่งเห็นค่ะ เราอยากรู้ว่าน้องเป็นอะไรและรักษายังไงค่ะ น้องไม่มีอาการผิดปกติอะไรยังร่าเริงว่ายน้ำกินอาหารได้ปกติ มีความสนใจและตอบสนองสิ่งกระตุ้นรอบข้างได้ดีค่ะ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 4
อัพเดท ค่ะ ตอนแรกแช่ใบหูกวางไปแล้วแต่ก็ยังไม่หายค่ะ ไม่ยุบเลย  เมื่อกลางไปเดือนที่แล้วตัดสินใจใสยา ซุปเปอร์อิ๊คไป แต่ก็ยังไม่หายอยู่ดีค่ะ แถมมีอาการบวมขึ้นด้วยค่ะ อย่างงี้เป็นเพราะอะไรคะ น้องจะเป็นอะไรมั๊ยคะ อาการตอนแรกที่ได้น้องมา อันนี้อาการปัจจุบันค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่