เลี้ยงปลาอะไรรวมกับปลาพิ้งเทลได้บ้างครับ

ตามนั้นล่ะครับ ปลาพิ้งเทล(Pinktail Chalceus) ไม่ใช่เรดเทลแคทฟิชนะครับ เลี้ยงรวมกับปลาอะไรได้บ้าง ตอนนี้มีอยู่2ตัว ขนาดประมาณ4นิ้ว ในตู้60 มีต้นไม้อนูเบียส3ต้น ตอนนี้เพื่อนร่วมตู้มีปลาหมูค้อ ขนาดไล่เลี่ยกัน ปลาเล็บมือนางคู่นึง และปลาเสืออีก10ตัว ตอนนี้คิดว่าจะลงปลาเทวดาคู่นึง จะเลี้ยงรวมกับพิ้งเทลได้มั้ยครับ
*ตัวอื่นไม่ค่อยห่วงเท่าไรเพราะถ้าโดนเทวดาไล่ ก็ยังพอหนีได้เนื่องจากตู้มันกว้าง แต่พิ้งเทลเป็นปลาประเภท"นิ่ง" โดนตอดยังไงก็ไม่หนี กลัวจะโดนเทวดารุมยับ*
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่