ผักที่เอามาลวก/นึ่ง จิ้มกับน้ำพริกอันนี้คืออะไรหรือคะ??

ไปลงวัดมาเห็นคนเค้าเอามาวัดค่ะชอบมากแต่ไม่รู้ว่ามันคืออะไรรูปก็ไม่ได้ถ่ายไว้ มันเป็นสีเขียวอ่อนๆ ปลายมันจะแหลมๆหลายๆหน่อเล็กๆซ้อนๆกันอยู่ค่ะ ขนาดทั้งอันไม่ใหญ่มาก ตอนกินจะหอมๆไม่เผ็ดค่ะ ปกติเราเป็นโรคกระเพาะเรื้อรังเจ็บท้องอยู่บ่อยๆแต่พอกินอันนี้เข้าไปแล้ววันนี้ทั้งวันไม่เจ็บท้องเลยค่ะ

แสดงความคิดเห็น
Preview