พนักงานขับรถมอไซค์ส่งเอกสาร

สวัสดีครับอยากจะขอคำปรึกษาจากทุกท่าน ว่ามันผิดกฏการจ้างงานหรือไม่ ก่อนจ้างงานก็ไม่เคยบอกว่าให้วิ่งงานเเบบนี้ เป็นบริษัทต่างชาติ คือเรื่องมีอยู่ว่าผมทำงานอยู่ในบริษัทเเห่งหนึ่ง ก็มีgm md หรือผู้บริหารระดับสูง แต่มีตำ่แหน่งmd เอางานที่บ้านมาให้ผมวิ่งซึ่งไม่ได้เกี่ยวกับงานหรือธุรกิจบริษัท เเต่ให้ผมวิ่งจ่ายค่าน้ำค่าไฟที่บ้านค่าโทรศัพ ค่าอินเตอร์เน็ต เเล้วยังเอาค่าส่วนกลางของคอนโดที่ซื้อไว้มาให้ผมวิ่งไปจ่าย ซึ่งผมดูเเล้วก็ไม่ได้เกี่ยวกับงานบริษัท.  มีmd3 คน คอนโดมีหลายที่ผมก็ไม่ไหว เพราะผมวิ่งงานก็มีค่าน้ำมันค่าสึกหรอ เเบบนี้ผมปฎิเสทที่จะทำงาน ผมมีความผิดกฎหมายเเรงงานหรือเปล่าครับ ผมพร้อมจะสู้ เเต่ไม่ขอลาออก ถ้าออกต้องจ้างออก หรือเลิกจ้าง ขอบคุณครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่