ประกันสังคมถ้าเบิกไม่ครบ มีส่วนต่าง ขอเอกสารไปเบิกที่อื่นต่อได้ไหมครับ?

กรณีที่ถ้าเราใช้สิทธิ์ประกันสังคมในลักษณะที่จ่ายเงินออกเองไปก่อน แล้วส่งเอกสารไปเบิกกับประกันสังคม (ผ่าตัดมะเร็ง ค่าใช้จ่ายหลักแสน) แล้ว สมมุติว่าถ้าประกันสังคมทำจ่ายไม่ได้ทั้งหมด มีส่วนต่าง

ตรงนี้เราจะขอเอกสารกับทางประกันสังคม เพื่อไปใช้สิทธิ์เบิกที่อื่นต่อได้หรือไม่ครับ? (หลักๆ คือใบเสร็จตัวจริง + ใบรับรองแพทย์ ที่สำคัญมาก)

ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่