บ้านบ้านชั้นเดียว กับ สร้างบ้านมีใต้ถุนบ้าน

คืออยากจะสร้างบ้านแค่ประมาณ40ตารางเมตร

คือผมอยากจะถามว่า ถ้าทำบ้านมีใต้ถุน2.5เมตร
การขออนุญาต เป็นแบบ1ชั้นหรือ2ชั้น

และที่สำคัญ ถ้าบ้านมีใต้ถุนหรือยกสูง2.5เมตร ราคาและโครงสร้าง ต่างจากบ้าน1ชั้นธรรมดา อย่างไรและงบสูงไหม?

และขอคำแนะนำด้วยครับคือด้านล่างใต้ถุนผมไม่ได้จะใช้อะไรแค่ที่จอดรถไม่ต้องเทปูน แค่เป็นดิน
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่