จัดการกับป้าข้างบ้านยังไงดี เรื่องที่จอดรถ

คือซอยบ้านเรามันเล็กมากแบบ มอไซสวนกันยังไม่ได้เลย แล้วบ้านป้าต้นแกอยู่ตรงทางแยกแล้วบ้านเราต้องเข้ามาในแยก แล้วคือมันไม่มีที่จอดรถในซอยบ้านเรา นึกภาพตามนะคะ ซอยเป็นเหมือนตัว F  บ้านเราอยู่ตรงปลายขีดตัวเอฟ แล้วคือยิ่งเข้ามาลึกซอยยิ่งแคบ คนบ้านลึกๆอย่างเราก้จะจอดรถไว้ตรงหัวโค้งไล่มาอ่ะค่ะ เดิมทีตรงนั้นแกปลูกต้นไม้ค่ะ แล้วอยู่ๆแกก้ล้อมรั้วตีเป็นที่เก็บของ แล้วเอาไม้มาตีเป็นกำแพง ตามด้วยผ้าใบค่ะ เวลาจอดรถป้าแกก้จะมาด่าๆบอกให้ระวังกำแพงแก แต่คือเราก้จอดไม่ได้ติดกำแพงไงคะ เพราะเราก็กลัวรถถลอกเหมือนกัน วันดีคืนดีก้ด่าค่ะเห็นใครมาจอดตรงที่ข้างบ้านก็ด่าค่ะ แล้วล่าสุดบอกว่าให้จอดเว้นระยะห่างให้แกเดินไปเอาผ้าใบลงได้ แต่คือ ด้วยความที่รถมันจอดหลายคัน หลายบ้านคือมันไม่สามารถจอดห่างๆกันได้อ่ะค่ะ จะทำยังไงกับป้าแกดีคะ คือไม่สามารถคุยดีๆได้เลยค่ะ ด่าอย่างเดียว ถ้าไม่ด่าก็คือ พูดจาไม่ได้เรื่องอ่ะค่ะ อ่อ จริงๆในซอยมีที่เยอะนะคะแต่เหมือนหน้าบ้านใครคนนั้นก้ยึดอ่ะค่ะแต่เป็นที่สาธารณะนะคะ ยึดไปปลูกต้นไม้บ้าง ทำศาลานั่งบ้าง ราวตากผ้าบ้าง แบบนี้สามารถร้องเรียนได้ไหมคะ คือไม่มีที่จอดจริงๆค่ะ หน้าซอยจะจอดก็กลัวหาย เพราะมีคนเคยเอาไปจอดก็หาย 

ปล. ที่กาชาด สามารถแจ้งให้กาชาดเข้ามาดูเเลได้ไหมคะ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่