ทำนายฝันให้หน่อนจ้าา

คือเมื่อคืนเราฝัน  ว่ามีงูตัวสีน้ำตาลๆๆ เลื้อยเข้ามาในบ้าน  ตัวใหญ่มาก!!! มันแผ่แม่เบี้ยยใหญ่มากจนหน้ากลัว มันเหมือนจะฉกคนในบ้านแต่ไม่ฉก มันเห็นเรามันเลี้อยมาหาเรา แผ่แม่เบี้ยใส่ มันฉกเราค่ะ
เราก็ตะโกนให้แม่ช่วย แต่ตอนที่มันฉกเรารีบเอาผ้าคลุม หัวเรามันฉกสูงมากๆๆๆ มันฉกแถวหัวแต่ไม่โดนเราเอาผ้าคลุมมันหนาแค่รุ้ว่าโดนฉก. ในฝันตอนนั้นเราคิดว่าเราต้องตายแน่ๆๆ เราได้นึกถึงบุญที่เราทำ บุญที่เราถือศีลภาวนา นึกถึงพระที่นับถือแล้วเราก็จ้องตามันอย่างโกรธ ในฝันเราคลุมผ้าไม่สนิทคิดว่ายังไงก็ต้องโดน  เราคิดว่าถ้ามันฉกเราคนในบ้านจะไม่เป็นอะไร เรายอม. ผลสุดท้ายมันก็เลี้อยหนี  เพี้ยนเพลีย    
               ช่วย ทำนายให้หน่อยค่ะ. ขอบคุณค่ะเพี้ยนปูเสื่อรอ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่