เสริมจมูกมาได้ประมาณ 1 เดือน รูจมูกไม่เท่ากันค่ะ

ไปเสริมจมูกมาได้ประมาณ 1เดือนค่ะ ปรากฏว่าปลายจมูกยุบไม่เท่ากัน ข้างที่ผ่าคือข้างขวา(ใช้วิธีผ่าแบบcloseและใช้ไหมละลาย)ยุบเข้าไปเห็นเป็นทรงตรงปลายจมูกมากกว่าอีกข้าง(แอบเหมือนเนื้อหายไปเลยค่ะ TT) รวมไปถึงรูจมูกค่อนข้างที่จะใหญ่กว่าอีกข้าง ลองเงยดูพบว่าเนื้อตรงข้างๆสันจมูกข้างซ้ายยังบวมกว่าข้างขวา จะเป็นไปได้ไหมคะว่าพอเนื้อจมูกยุบเท่ากันเต็มที่ดี ปลายจมูกและรูจมูกยังพอจะกลับมาเท่ากัน หรือว่าไม่เกี่ยวกันเลยคะ
อีกคำถามคือ ตรงบริเวณหัวคิ้ว,หัวตาผ่านมาจนถึงตอนนี้ยังดูบวมโด่งมากๆ สามารถยุบไปได้อีกใช่ไหมคะ

ปล.ก่อนทำการศัลยกรรมรูจมูกไม่เท่ากันแค่นิดเดียวค่ะ แต่ว่าปลายจมูกกับปีกจมูกเท่ากันดีค่ะและครั้งนี้เป็นการทำศัลยกรรมครั้งแรกค่ะ

ขอขอบคุณสำหรับคำตอบล่วงหน้านะคะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่