อยากเข้าสายศิลป์-ภาษา ที่เป็นสายภาษาเกาหลีต้องมีความในการเตรียมตัวยังไงบ้างคะ

ปีนี้หนูขึ้นม.3แล้วแต่ปีหน้าหนูจะขึ้นม.4แต่เราอยากต่อสายศิลป์-ภาษาที่ไปทางสายภาษาเกาหลีอ่ะค่ะทั้งนี้คือใครหรือบุคคลใดที่มีความรู้เชี่ยวชาญทางด้านนี้หรือว่ากำลังเรียนทางด้านนี้อยู่คือหนูอยากรู้ว่าต้องเตรียมตัวยังไงบ้างและการสอบของสายนี้เป็นแบบไหนจะได้หาข้อมูลเพิ่มเติมไปด้วยแล้วถ้าเราเรียนจบสายนี้สามารถไปต่อคณะอะไรได้บ้างคะเป็นไปได้ก็อยากไปเรียนอยู่ที่เกาหลีอยู่นะคะ.....ขอขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่