เรียนเอกเกาหลีจบไปจะมีงานทำไหมคะ

คือตอนนี้อยู่ปี 1 เอกไทยค่ะ แต่กำลังคิดจะย้ายไปเอกเกาหลีตอนปี 2 เพราะอยากเข้าเอกเกาหลีตั้งแต่แรกแต่มีปัญหาหลายอย่างที่ทำให้เข้าไม่ได้ เลยเข้าเอกไทยมาก่อนแล้วค่อยย้าย แต่พอไปปรึกษาอาจารย์จากรร.เก่า เขาไม่อยากให้เราย้าย ค่ะ เขากลัวว่าจบเอกเกาหลีแล้วจะไม่มีงานทำ แล้วเขาก็คิดว่าสาเหตุที่เราจะเรียนเอกเกาหลีเพราะเราเป็นติ่ง แต่จริงๆที่เราจะเรียนเพราะชอบและอยากเรียนจริงๆค่ะ เพราะมีความฝันว่าอยากไปเรียนต่อที่เกาหลี ถึงเเม้ว่าจะทำไม่สำเร็จแต่ก็อยากลองพยายามให้ถึงที่สุดอะค่ะก็เลยอยากเรียนแต่ก็แอบกลัวว่าถ้าไม่ได้ไปเรียนต่อ พอเรียนจบมาจะไม่มีงานทำ เลยอยากจะทราบว่าเรียนเอกเกาหลีจบไปในอนาคตข้างหน้า จะมีงานทำหรือป่าวคะ แล้วทำอะไรได้บ้างค่ะ จริงๆก็เคยหามาบ้างแล้วแต่อยากรู้เพิ่มเติมว่าปัจจุบันนี้จะมีงานใหม่ๆเพิ่มมาอีกหรือป่าวค่ะ ขอบคุณทุกความคิดเห็นนะคะ🙏💓
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่