มีใครเคยได้ยินรายการที่เกี่ยวกับภาษาอังกฤษ ชื่อ English is fun ไม่ก็ Magic kids เคยบ้างมั้ยครับ

ผมมานั่งคิดถึงรายการเก่าๆที่เคยดู มาคิดถึงตรงนี้อ่ะครับ พิธีกรเป็น ผญ แล้วมีตังเมกับปุกปุยด้วย ถ้าจำไม่ผิดมี 5 ตอน(มั้งนะ) มีพยัญชนะภาษาอังกฤษ, วันทั้ง 7, เดือน, นับเลข 
มีช่วง gag คำถามกวนๆ gag มารยาท มีเพลงด้วย
ปิดท้ายด้วยนิทาน

ประมาณนี้อ่ะครับ ใครเคยเห็นหรือได้ดูบ้าง หรือถ้าไม่มีก็ไม่เป็นไรครับ

ปล.สมัยอนุบาลช่วงปี 44-48 เลยครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่