เมื่อคนที่คุยอยู่ บอกตรงว่าชอบอิสระ

กำลังคุยกับผู้ชายคนหนึ่งคะ โตกว่าเรา อายุห่างกัน4ปี เราคุยกันเเล้วรู้สึกสบายใจต่อกันคะ เขาก็เคยบอกเช่นนั้น นอกจากเเชทเเล้วก็จะมีโทรบ้างคะ ดูเขาใส่ใจเเละเป็นห่วงเราในเเบบที่เรารู้สึกได้จริง เเต่เมื่อเรามีเหตุผลให้ถามเขาเกี่ยวกับความสัมพันธ์ ที่คุยผ่านมาประมาณเกือบ2เดือนเเล้วคะ เขาบอกว่า "
เข้าใจนะว่าคุยแล้วมันต้องพัฒนาให้ดีขึ้น แต่กลัวว่าเดี่ยวมันไม่ได้ดั่งใจ เดี่ยวเหมือนให้ความหวัง ยังติดอิสระ ชอบเที่ยวกะเพื่อนๆ อยู่เลย" ตรงที่ยังติดอิสระคะ เหมือนเขาไม่อยากจะคบเราเป็นเเฟนหรือไม่อยากคยหาดูใจกับเราต่อเลยคะ เราก็เลยไม่รู้ว่าต้องคุยยังไง กลัวว่าจะทำให้เขารุ้สึกอึดอัดที่คุยกับเราเเละก็ไม่รู้ว่าเราต้องคุยเเบบไหน เเล้วถ้าคุยไปเรื่อยๆ ความรู้สึกเราจะมากกว่าเขา โดยที่เขาก็ไม่ได้รู้สึกอะไรในเเบบที่เรารู้สึก กลัวการเสียใจคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่