บ้านที่ถูกเบลอใน Google Street View

คือมีคนเคยเจอบ้านที่ถูกเบลอใน Street view บ้างมั้ยครับ ว่าถูกเบลอเนื่องจากเหตุผลอะไร เรา ที่เป็นคนธรรมดาทั่วไปสามารถเข้าไปเบลอ หรือทำการเซ็นเซอร์ภาพออกได้มั้ยครับ หรือมีเพียง Google เท่านั้นที่ทำได้

คือผมไปเจอบ้านไม้หลังเก่าหลังนึง ผมเห็นแล้วก็โอเค อยากจะเปิดร้านทำธุรกิจอาหารเล็กๆ สไตท์แนว วินเทจ หน่อยๆ ก็ไปเจอบ้านไม้หลังนี้ แต่ไม่ได้ถ่ายรูปไว้ เลยกะจะมาเปิดดูใน Street view ก็เลื่อนๆมาปกติ จนมาเจอบ้านหลังที่ผมดูไว้ แต่บ้านหลังนี้กลับถูก เบลอ ไม่ให้มองเห็น ทั้งๆที่บ้านสองหลังที่อยู่ติดกัน ก็ไม่ได้โดนเบลอแต่อย่างใด

ด้วยความสงสัยเลยมาตั้งกระทู้ถามครับ รูปประกอบมีนะครับ แต่ถ้าเอามาลงแล้วกลัวจะมีปัญหา รบกวนใครที่เคยเจอหรือรู้อะไร คอมเม้นบอกผมหน่อยนะครับ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่