การโอนเงินผ่านเบอร์มือถือต่างกับโอนเงินผ่านพร้อมเพย์ยังไงคะ

ขอสอบถามค่ะ
ตอนนี้ใช้ K Plus อยู่คะ่  เมนู โอนเงิน จะมีการโอนเงินหลายแบบเช่น บัญชีธนาคาร โอนไปต่างประเทศ แต่สงสัย 2 หัวข้อคือ
1.เบอร์มือถือ >> กดเข้าไปมีช่องให้ใส่เบอร์มือถือ
2.พร้อมเพย์ >> กดเข้าไปมีให้ใส่รหัสพร้อมเพย์ คือระบุเบอร์มือถือหรือเลขที่บัตรประชาชน

เลยสงสัยว่า 2 เมนูนี้ต่างกันตรงไหนคะ เพราะว่าให้ระบุเบอร์มือถือได้ทั้งคู่เลยค่ะ 
เพราะที่เข้าใจการโอนเงินผ่านเบอร์มือถือ เจ้าของเบอร์ก็ต้องไปผูกเบอร์มือถือกับเบอร์บัญชีของธนาคารอยู่แล้วใช่หรือเปล่าคะ

รบกวนช่วยแนะนำด้วยค่ะ
ขอบคุณค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่