หยุดกินยาคุมแล้วเลือกออกกระปริบกระปรอย

เรากินยาคุม 28เม็ดมาตลอด แล้วพอหยุดกินมีเลือดออกกะปริดกะปรอย ปวดท้องน้อย แต่ถ้ากลับไปกินยาคุมก็จะเป็นปกติ ไม่ปวด เลือดออกปกติ 3-4วัน เราอยากเลิกกินยาคุม เพราะเราไม่ได้มีเพศสัมพันธ์  และยาคุมก็แพง และเราก็อ้วนขึ้น สิวก็ขึ้น เรารู้สึกว่าเราต้องกินเพื่อที่จะให้ประจำเดือนมาปกติ แค่นั้นเองหรอ ใครเคยมีประสบการณ์แนะนำทีนะคะ ขอบคุณมากๆค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่