เรียนต่อหรือทำงาน???

สวัสดีครับกระทู้นี้เป็นกระทู้แรกถ้าผิดพลาดตรงไหนขอ อภัยด้วยครับ

ผมจบระดับปวส.  มาสักพักแล้วและ ตอนนี้กำลังคิดว่าจะเรียนต่อดีมั้ย (ใจจริงอยากเรียนต่อมาก) แต่แม่ผมบอกว่าไม่มีเงินส่งเรียนแล้วต้องหาเงินส่งตัวเองเรียน ผมก็คิดนะครับว่าถ้าผมเรียนต่อก็จะหางานทำด้วย แต่อีกมุมนึงก็คิดที่จะไม่เรียนต่อแล้วทำงานเลย ตอนนี้ผมตัดสินใจไม่ได้จริงๆ
เลยอยากถามเพื่อนๆ พี่ๆ ที่อาจจะเคยประสบปัญหาแบบนี้ว่า ตัดสินใจยังไงดีครับ  ขอโทษด้วยครับถ้าอ่านแล้วงงๆ และถ้าแท็กผิด ครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่