ขอทราบวิธีรับจดหมายจาก google map ที่ส่งไปห้างสรรพสินค้าหน่อยค่ะ

เราทำตามขั้นตอนวิธีการปักหมุดร้านค้าลงใน google map หมดแล้ว ตอนนี้อยู่ในขั้นตอน รอทาง google map ส่งไปรษณีย์บัตรที่มีรหัสยืนยันมาให้ภายใน 14 วัน เราส่งไปตั้งแต่วันที่ 9/6/2563 จนตอนนี้ 1/7/2563 แล้วค่ะ เราปักหมุดShopไว้ในห้าง ที่อยู่จัดส่งเป็นห้างสรรพสินค้าและโซนร้านที่shopเราขายอยู่เรารู้เเค่ว่าภายใน 14 วัน google map จะส่งไปรษณีย์บัตรที่มีรหัสยืนยันร้านมาให้เรา แต่พอเราให้พนักงานที่shopในห้างไปตามหาที่ฝ่ายธุรการห้าง ก็ยังไม่เจอและหายากมาก เพราะในห้างมีจดหมายรวมๆกันเยอะมาก ซึ่งถ้าเราไม่รู้ว่า google map ส่งไปรษณีย์มาในรูปแบบไหน เลขที่จัดส่งอะไร เราจะให้พนักงานที่shopหาให้ไม่ได้เลย เพราะจดหมายมันรวมๆกันอะค่ะ  สรุปเลยคือเราอยากรู้ว่าจะรู้ได้ยังไงว่าส่งถึงแล้ว เค้าส่งขนส่งแบบไหน แล้วเลขที่จัดส่งอะไรค่ะ รบกวนผู้รู้ช่วยตอบทีนะคะ  สำหรับใครที่เคยมีประสบการณ์ปักหมุดในห้าง แนะนำวิธีการยืนยันหน้าร้านให้หน่อยนะคะ ขอบคุณค่ะ

***เราเพิ่งเคยทำครั้งแรกค่ะ อาจจะพูดจาดูงงๆหรือใช้คำพูดไม่ถูกต้องยังไงขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วยนะคะ***
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่