มาเรียนต่อต่างจังหวัดแล้วมาคนเดียวไม่มีเพื่อนเลยรู้สึกเหงาๆเครียดๆบ้างไหมครับ

คือพอดีผมมาเรียนต่อที่ จ.ปทุมธานี (คลอง6) ปกติผมเป็นคนกระบี่ คราวนี้ผมมาเรียนแบบมาคนเดียวเพื่อนก็ไม่มีมาเรียนด้วย อยู่หอก็อยู่คนเดียว ผมกำลังจะย้ายไปอยู่หอ ประมาณเดือนหน้า ตอนแรกๆที่ตัดสินใจเรียนที่นี้เพราะอยากตามความฝันตนเอง แต่การไปถึงความฝันนั้นย่อมมีอุปสรรค ซึ่งผมเป็นคนไม่ค่อยพูด เลยอาจเขาสังคมได้ยาก แต่ผมชอบพิมพ์คุยแบบในแชทมากกว่า ผมเลยพิมพ์ได้เยอะเวลาคุยกับเพื่อนๆ ทีนี้ผม อยากทราบว่า ทุกท่าน มีวิธีจัดการอย่างไร กับความเหงา หว่าเว้ อ้างว้าง ที่อยู่คนเดียวบ้างครับ ส่วนเรื่องแฟน แฟนผมเป็นพยาบาล เขาจะว่างไม่ค่อยตรงกับผมเลย ทำให้เราวีดีโอคอล ได้ไม่บ่อยมากนัก นั้นแหละครับ หากมีอะไรอยากแนะนำผมก็บอกมาได้เลยครับ ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่