ถามเรื่องการโอนรถจากเจ้าของรถที่เป็นบุคคลล้มละลายค่ะ

คือผ่อนไฟแนนซ์จนหมดมาเกือบสิบปีแล้วแต่หา
เจ้าของรถคนเก่าไม่เจอตามไปบ้านเขาก็ย้ายแล้ว
จนบัดนี้ก็ไม่รู้จะมีหนทางไหนโอนรถกลับมาได้บ้างคะ
ผ่อนในนามเค้าจนหมดมีใบสัญญาซื้อขายตอนทำไม่มี
สำเนาบัตรประชาชนเค้าค่ะ จัดไฟแนนซ์ธนาคารกสิกรค่ะ
อยากรู้ว่าถ้าจะโอนรถมาเป็นชื่อเราทำได้ไหมทำอย่างไร
ต้องเสียค่าใช้จ่ายแพงหรือเปล่าคะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่