โน้ตบุ๊คชาร์ทแบตไม่เข้า

โน้ตบุ๊คใช้มาเกือบสองปีแล้วค่ะหลังๆเริ่มไม่ค่อยได้ใช้แต่ก็ไม่ได้นานอะไรมากและน้องเริ่มมีอาการชาร์ทไฟไม่เข้าค่ะเป็นมาสองสามเดือนแล้วชาร์ทเข้าบ้างไม่เข้าบ้างตอนนี้ชาร์ทไม่เข้ามาสองสามวันแล้วค่ะ เวลาใช้งานจะชาร์ทแบตไปด้วยค่ะเพราะใช้ชั่วโมงสองชั่วโมงเครื่องก็ร้อนและแบตหมดเร็วแล้ว(อันนี้เป็นตั้งแต่แรกนะคะ) ใช้งานครั้งนึงก็จะเปิดใช้ค่อนข้างนานค่ะบางทีก็5-6ชม. แต่ไม่ได้เปิดทุกวันนะคะ อยากสอบถามค่ะว่าเป็นอะไรกันแน่ จะแบตเสื่อมหรือที่ชาร์ทเสื่อมคะ  โน้ตบุ๊ค acer swift3 ค่ะ ตอนนี้ประกันหมดแล้วด้วยค่ะ
ปล.เคยเปลี่ยนหม้อแปลงชาร์ทแบตมารอบนึงละค่ะที่ชาร์ทแบตเป็นแบบหัวเข็ม
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่