ระบบก็าช Altis 1.6e cngโรงงาน โฉมปี2014 ระบบมันตัดปั๊มติดมั่ย

คือผมสงสัย เพราะตัวใหม่ปี2014 เครื่องยนต์ 
(Bi-fuel type 1zr -fe cng )ที่มาจากโรงงานมันเป็นระบบแบบไหน 1.ระบมันมีการตัดปั้มติดมั่ยครับ
2.การจ่าย ก็าชมันเป็นแบบไหนครับ เป็นobd หรือ ระบบแบบธรรมดา จ่ายตามจูน) 2.1และมีกล่องecuก็าซแยกมั่ยครับและสามารถที่จะปรับจูนก็าซได้มั่ย
3.ระบบcngโรงงานปี2014 มันไม่มีกรองก็าซหรอครับ 
4.ระบบมีการแจ้งเตือนถ่ายนํ้ามันก็าซที่หม้อต้ม ต่างจากหม้อต้มข้างนอกที่ไม่มีการถ่ายนํ้ามันก็าชของหม้อต้ม แต่มีการเปลี่ยนกรองก็าซก่อนถึงหัวฉีดก็าช มาแทน อันไหนดีและต่างกันมั่ย
5.มีการบอกปริมาณก็าซบนหน้าปัด มีไฟ แสดงสถานะการใช้ก็าซcng mode มีไฟเตือนซ่อมบํารุงถ่ายนํ้ามันก็าซ (ซึ่งมันเป็นการติดตั้งระบบก็าซ ในกล่องหลักecuเครื่องเลยใช่มั่ยครับ)
6.มองดูไปแล้วระบบcngโรงงานโตโยต้าปี2014 มัน ติดตั้งลํ่าลึกกว่าของที่ติดตั้งcngข้างนอกมากมั่ยครับ
ส่วนตัวใช้งานอยู่ จึงอยากทราบว่าดีกว่า ระบบcngที่ติดตั้งข้างนอกมั่ยครับ และอนาคตสามารถ เปลี่ยนไปใช้ lpg ได้มั่ยครับ ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview