ชาวต่างชาติซื้อของให้ เขามีสิทธิทวงคืนไหมคะ

อันนี้เพื่อนมาถามเราว่า มันคุยกับฝรั่งคนหนึง และเขาซื้อของให้เยอะมาก ส่งมาตามที่อยู่จากต่างประเทศ ถ้ามันเลิกคุยกับเขา เขามีสิทธิที่จะทวงของเป็นเงินคืนไหมคะ เพื่อนบอกว่า วันนั้นเป็นเกิด แล้วเขาบอกจะซื้อของขวัญให้ ให้ส่งที่อยู่ไปให้ แต่พอของมา สินค้ามาเยอะ เราคาติด300,000บาท ถ้าเกิดวันไหนเลิกคุย ฝรั่งนั้นสามารถทวงเป็นเงินแทนได้ไหมคะ (อันนี้ก้ไม่รู้นะ ว่าเขาส่งของกันกี่วันถึง ส่งยังไง)
//ถ้าแท็กผิดขออภัย // และถ้าพิมพ์มึนงงก็ขออภัย🙏😂
[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
ไม่ต้องไปคิดถึงขั้นนั้นหรอกค่ะ ดูทรงแล้วน่าจะโดนหลอกโรแมนซ์สแกมมากกว่า
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่