สวัสดีค่ะวันนี้มีเมนูของทานเล่นมาฝากเพื่อนๆค่ะสูตรปอเปี๊ยะ​ทอดใส้ปลาทูน่ากระป๋อง​หอมมันฝรั่งและเครื่องเทศค่ะ

สูตรปอเปี๊ยะ​ทอดใส้ปลาทูน่ากระป๋อง​🐟🐟
หอมมันฝรั่ง​และเครื่องเทศ​ เอาใจคนชอบทานปลาค่ะ

วัตถุดิบ ตามชอบค่ะ
แผ่นปอเปี๊ะ
มันฝรั่ง
เกลือ
ปลาทูน่ากระป๋อง
อื่นๆ

สูตรนี้เราคิดทำเองค่ะ​ สำหรับคนชอบทานปลาและเครื่องเทศ​ ทานเป็นของว่างอร่อยมากๆจริงๆค่ะ​ แผ่นปอเปี๊ยะ​กรอบๆ​ เข้ากันกับใส้ฉ่ำๆหอมทั้งเครื่องเทศและมันฝรั่ง​ เพื่อนๆลองทำทานกันดูนะค่ะรับลองต้อวติดใจค่ะ​ ทำทานทำแจกทำขายๆดีแน่นอนค่ะ🌺👍
วิธีทำแบบละเอียดอยู่ในคลิบค่ะเพื่อนๆ👇👇👇🌺🌺

คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่