ผมโดนชกหน้าครับ : ดาวดำผู้งงงวย

กระทู้คำถาม
เรื่องมันมีอยู่ว่า...ผมมีคนรู้จักจะลงสมัครคณะกรรมการชุมชนครับ ทีนี้บังเอิญผมไปนั่งกินเบียร์อยู่ร้านขายของชำครับผม แล้วไปเจอฐานเสียงของผู้สมัครที่แข่งกับคนรู้จักผมครับ เขาก็ชื่นชมคนของเขาใหญ่เลย พอผมได้ยินก็รู้สึกไม่สบอารมณ์ครับผม ก็เลยด่าไอ้คนนั้นไปว่าแพะเอ๊ย ปรากฏคนนั้นเขาไม่พอใจครับ เดินมาชกหน้าผมเฉยเลย ผมก็เลยด่าไปอีกรอบครับ ไอ้พวกไม่รู้จักประชาธิปไตย นี่มันคือการแสดงความเห็นต่างนะเว้ย หยาบนิดหยาบหน่อยทำเป็นรับไม่ได้ คอยดูตอนเลือกตั้ง พวกเอ็งจะรู้ซึ้ง ชาวบ้านเขาต้องเลือกฝั่งข้ามากกว่าฝั่งเอ็งแบบไม่เห็นฝุ่น เพราะทุกคนต้องรู้ว่าข้าแสดงออกตามประชาธิปไตยเป๊ะๆ ไอ้พวกไม่มีความรู้เอ๊ย...

ผมไม่ติดใจเอาความครับ ให้คนมีสิทธิ์เลือกตัดสินครับผม

เพี้ยนไฟลุก

คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่