อยากรู้ชื่อเรื่องของหนัง2เรื่องนี้ ใครจำได้ช่วยตอบหน่อยนะคะ เรานึกมานานแล้ว

เราเคยดูหนัง2เรื่องนี้แต่เราไม่รู้ชื่อเรื่อง และก็จำดาราไม่ได้เลย จำได้แต่เนื้อเรื่อง เป็นหนังฝรั่งทั้ง2เรื่องค่ะ

เรื่องที่ 1. ฆาตรกรเคยเป็นแฟนกับแฝดของนางเอก แล้วฆ่าแฝดเพื่อหวังเอาเงินหรือไรสักอย่าง แต่บังเอิญดันมีแฝดเป็นนางเอก เลยพยายามตามจีบจนนางเอกชอบเพื่อหลอกฆ่านางเอก เพื่อนนางเอกโดนฆาตรกรฆ่าหั่นศพยัดกระเป๋าที่โรงแรม แล้วฆาตรกรตายเพราะโดนรถไฟชนมั้งนะคะไม่แน่ใจ เพราะพยายามตามฆ่านางเอกที่บ้านหลังนึง

เรื่องที่ 2. นางไม้หรืออะไรผีอะไรสักอย่าง ปลอมตัวมาเป็นคนใช้ในบ้านของครอบครัวพระเอกนางเอก เพื่อจะเอาลูกของครอบครัวนี้ไป ตัวนางไม้ก็พยายามยุ่งกับตัวพระเอกด้วย ตอนจบพระเอกนางเอกต้องไปตัดต้นไม้ที่นางไม้อยู่ถึงจะช่วยลูกได้

ช่วยตอบหน่อยนะคะถ้าคนไหนรู้ เราพยายามหาคำตอบมานานมาก ไม่รู้จะเสิชว่าอะไรเลยค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่