ในประเทศไทยมีการปล่อยจระเข้น้ำเค็มคืนสู่ธรรมชาติมั้ยครับ

กระทู้คำถาม
ในประเทศไทยมีการปล่อยจระเข้น้ำเค็มคืนสู่ธรรมชาติเหมือนจระเข้น้ำจืดมั้ยครับ  แล้วแหล่งที่อยู่อาศัยตามธรรมชาติของจระเข้น้ำเค็มในประเทศไทยมันสามาตรอยู่อาศัยได้เหมือนสมัยก่อนมั้ย  ตามปากแม่น้ำปากคลองที่ไหลออกสู่ทะเลหรือตามแหล่งน้ำกร่อย  ถ้าปล่อยคืนสู่ธรรมชาติแล้วมันจะอยู่ได้เหมือนจระเข้น้ำจืดมั้ยโดยที่ไม่ถูกรบกวนจากมนุษย์  ขอขอบทุกท่านที่เข้ามาตอบนะครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่