รบกวนสอบถามเกี่ยวกับบัตรเครดิต PTT blue card นิดนิงครับ

รบกวนสอบถามเกี่ยวกับบัตรเครดิต PTT blue card นิดนิงครับ 
1.พอดีคุณแม่ถือบัตรของทางกสิกรมานานแล้ว 10 ปี+ จนธนาคารฟรีค่าธรรมเนียมรายปีให้ทั้งหมด หากมีการไปขอหน้าบัตร PTT Blue เพิ่มเติม ค่าธรรมเนียมจะฟรีเหมือนกับใบที่ถืออยู่ปัจจุบันหรือเปล่าครับ 

2. หากต้องการขอหน้าบัตร PTT Blue แบบบัตรหลักเพิ่ม 1 ใบ พ่วง บัตรเสริม 1 ใบ(ให้คนอื่นในครอบครัว) สามารถทำพร้อมกันทีเดียวที่สาขาเลยได้หรือเปล่าครับ หรือว่าต้องทำเรื่องขอหน้าบัตรหลักส่งมาให้แล้วเสร็จก่อน เมื่อได้บัตรมาแล้วจึงจะไปธนาคารอีกรอบเพื่อขอบัตรเสริมเพิ่มเติม

3. สิทธิลด 30 บาท ที่ Cafe Amazon ของบัตรหลักกับบัตรเสริมแต่ละใบ แยกกันหมดใช่ไหมครับ ในแต่ละเดือนมีจำกัดสิทธิรวมไหม(หมดเร็วไหม)  หรือว่าใช้ได้ทุกใบ ใบละครั้งแน่นอน

4. กรณีสมมติว่าผมทำบัตรเสริมพ่วงจากแม่มา หลายๆหน้าบัตร ตัวบัตรจะไม่ได้ฟรีค่าธรรมเนียมเหมือนบัตรหลัก คือต้องมีการรูดใช้ 12ครั้ง/ปี ในแต่ละใบใช่ไหมครับ หรือว่านับรวมกัน 12 ครั้ง/ปีครับ 

ขอบคุณครับ

แสดงความคิดเห็น
Preview