[SR] บ้านสวนในฝัน Villa Panalai นครนายก

สวัสดีครับเพื่อนๆชาวพันทิป บางคนอาจจะขึ้นเหนือบ่อย ลงใต้ก็ไปแล้ว ทะเลก็ไปตลอด ยิ่งช่วงนี้เป็นช่วงฤดูฝน บรรยากาศชุ่มฉ่ำ
ต้นไม้ใบหญ้าเขียวขจี จะขึ้นเหนือลงใต้ก็อาจจะไกลไป ลองไปเที่ยวใกล้ๆกันดูบ้างไหม
ครั้งนี้ผมมีโอกาสไปเที่ยวจังหวัดนครนายก 2 วัน 1 คืน ซึ่งเป็นครั้งแรกของผมเลย อย่างที่รู้กันนครนายกก็เป็นจังหวัดที่มีสถานที่ท่องเที่ยวเยอะมาก สถานที่ดังๆที่คนชอบไปเที่ยว ไม่ว่าจะเป็น เขื่อนขุนด่าน น้ำตกวังตะไคร้ น้ำตกสาริกา วัดหลวงพ่อปากแดง  อุโมงต้นไผ่วัดจุฬาภรณ์วนาราม  สะพานทุ่งนามุ้ย และอีกมากมาย  หลังจากที่โควิดซาลง บางสถานที่ ณ ตอนนี้เปิดให้เที่ยวแล้ว บางสถานที่เปิด 1 กรกฎาคม คือรีวิวนี้ไม่ได้มารีวิวที่เที่ยวนะ แต่มารีวิวที่พักเผื่อว่าใครมีแพลนไปเที่ยวจังหวัดนครนายก จะลิสต์ไว้เผื่อชวนเพื่อน พาครอบครัวไปพักผ่อน หรือพาแฟนไปเที่ยววันหยุด เป็นที่พักที่เหมาะมากๆครับ  ที่พักชื่อ "Villa Panalai"  เป็นที่พักตั้งอยู่กลางสวน กลางป่า ได้ฟีลสไตล์บาหลีนิดๆ บรรยากาศดีมาก
แอบกระซิบราคาไม่แพงด้วย  เอาล่ะเพื่อไม่ให้เป็นการเสียเวลาไปเริ่มกันเลย

ทริปนี้ผมเดินทาง วันที่ 19 ก.ค. 63 โดยนั่งรถตู้จากรังสิต ไปลงที่เขื่อนขุนด่านปราการชล แล้วเช่ามอเตอร์ไซด์จากหน้าเขื่อน แว๊นซ์เที่ยว (เผื่อใครอยากเช่ามอเตอร์ไซด์ติดต่อเบอร์นี้ครับ 0911836887 รถมอเตอร์ไซด์เช่าหน้าเขื่อนขุนด่าน ตรงอาคารสีชมพู ) ที่พักจะอยู่ห่างจากเขื่อนประมาณ 23 km. เอาง่ายๆคือใกล้แหล่งท่องเที่ยวเลยก็ว่าได้ 

ผมมาถึงที่พักประมาณ บ่ายสามโมงเย็น ก็มาเช็คอินเข้าห้องพัก คือหลังจากที่เข้าห้องปุ๊บฝนเทลงมาเลยจ้า 555 ภาพหลังจากนี้จะเป็นภาพที่ถ่ายหลังฝนตกนะ 

ห้องของเราจะเป็น ห้อง Signature Pool Cabin สำหรับ 4 คน น่าจะเสริมได้ด้วยนะ โซนนี้มีแค่ 4 หลัง เป็นแบบทรงโมเดิร์น ฟิลบาหลีเลย
ห้องของเราจะเป็นห้องเบอร์ 10 ไปดูข้างในกัน

เปิดประตูเข้ามาหืม คือชอบ มันออกแนวดาร์กๆดี แบบดูหล่อเข้ม

จะมีบันได ขึ้นไปชั้น2 หรือชั้นลอยฟ้า ห้องนี้พักได้ 4 คนนะทุกคน
จัดไปหลายๆมุม ในห้องก็อุปกรณ์ครบครันนะ มีทีวี ตู้เย็น โซฟา และแอร์เย็นฉ่ำ มีผ้าขนหนู 4 ผืน 

มุมนี้น่ารักดี มีทีแขวนเสื้อผ้า กระจกสำหรับแต่งตัว พวกไดร์เป่าผมมีด้วนะ ทีเด็ดเลยก็คือมีเครื่องชงกาแฟให้เราด้วย สายกาแฟน่าจะชอบนะ 

ชั้นลอยฟ้าจะเป็นแบบนี้ ชอบตรงกระจกใส เห็นวิวแบบพาโนรามา บรรยากาศเขียวๆ หลังฝนตก

ห้องน้ำแบบว่า ดีมากๆ พวกครีมอาบน้ำ ยาสระผม โลชั่น เป็นสมุนไพรทั้งหมดเลยนะ อีกอย่างนึงที่นี่มีสำลีเช็ดหน้าคือแบบไม่เคยเห็นที่โรงแรมไหนเลย

อ่างอาบน้ำ พร้อมตีฟองนอนแช่ ขับรถมาเหนื่อยๆ มาแช่อ่างสักพัก มองวิวเขียวๆ ก็ฟินละ อิอิ

มีสระpool เล็กๆ เป็นแบบ outdoor อยู่ข้างห้อง มันน่านะแช่น้ำ จิบเบียร์เย็นๆ 555 

บรรยากาศบริเวณที่พัก

พาไปดูอีกโซนนึง จะเป็นห้อง Family Cabin สำหรับ4ท่าน มีระเบียงกว้าง ปิ้งย่างสบาย

โซนนี้จะติดริมสระ วิวดี มีทั้งหมด 4 ห้อง ข้างในห้องก็จะคล้ายๆกับ ห้องที่เราพักคือ มี 2 ชั้น ชั้นบนเป็นชั้นลอยฟ้า ในห้องน้ำมีอ่างอาบน้ำ
แต่แค่ไม่มีสระเล็กๆข้างห้อง มีเตาปิ้งย่างให้ด้วยนะ ห้องนี้ ไป 4 คน ตกคนละ 675 บาทเอง

พาไปดูของเล่นสำหรับเด็ก จะมีเป็นบ้านต้นไม้ทางขึ้นจะเป็นผาจำลอง มีชิงช้ามีพวกลูกบอลให้เด็กเล่น อีกอันนึงจะเป็น
กระโดดแทรมโพลีนเด้งดึ๋ง เด็กๆน่าจะชอบนะ

อีกห้องนึงเป็นห้องของเล่นสำหรับเด็ก ติดแอร์ด้วยนะ มีทีวีให้ดูด้วย เหมาะสำหรับบ้านที่มีเด็กเล็กๆพาไปที่นี่เด็กๆน่าจะชอบเลย

มีบ่อปลาคาร์ฟ สามารถไปให้อาหารปลาได้

ศาลาริมน้ำหลังฝนตก มันน่านะ นอนเล่นชิลๆอ่านหนังสือ หรือจิบเครื่องดื่มเย็นๆ

ศาลาริมน้ำจะมี 3 ที่นะ เห็นว่าทางที่พักจะทำเป็นศาลานวด เหมาะมาก
แล้วก็บ่อนี้สามารถลงเล่นน้ำได้ด้วยนะ ทางที่พักจะมีเสื้อชูชีพให้ 

อีก1 ไฮไลท์นี่เลย แพดเดิลบอร์ด เด็กเล่นได้ ผู้ใหญ่เล่นดี น่าสนุกมาก เสียดายที่ไม่ได้ลองเป็นโรคกลัวน้ำเอ้ยไม่ใช่ 555 พอดีมีแผล 

มีเจ้าหมูป่า ตัวเบ่อเริ่มเลย ไปถ่ายรูปเล่นกับน้องได้ 

อย่างที่บอก ที่นี่จะเป็นที่พักกลางสวนผลไม้ แล้วก็สวนผักออร์แกนิค เราสามารถซื้อกลับบ้านได้ ผักที่ทางที่พักนำมาทำอาหารก็เอาผักที่ปลูกเองมาทำให้เราทาน 

ผลไม้หลากหลายชนิด เห็นว่าทางที่พักมีสวนทุเรียนด้วยช่วงนี้ ใครไปก็ซื้อกลับบ้านได้

ที่นี่ยังมีเป็นคาเฟ่เล็กๆ มีไอศครีมด้วยนะ ใครผ่านไปผ่านมาก็สามารถแวะไปจิบกาแฟ ซื้อผักกลับบ้านได้

โซนนี้จะเป็น Standard Cabin สำหรับ2ท่าน ระเบียงปิ้งย่างได้ วิวสวน บรรยากาศร่มรื่น

บรรยากาศที่พัก บริเวณรอบๆ หลังฝนตก 

โซนห้องนั่งเล่น ทานอาหารเช้า

อาหารเย็นเสิร์ฟถึงห้องเลย เมนูมีหลากหลายไม่ต้องออกไปข้างนอกเลย จะเลือกเป็นเซตบาร์บีคิวก็ได้ หรือเราจะซื้ออาหารทะเลมาปิ้งย่างเองก็ได้ 
เมนูของเราวันนี้มีข้าวผัดสับปะรดเกาะหลีเป๊ะ ต้มแซ่บกระดูกอ่อน ลาบทอด แล้วก็หมึกคั่วพริกเกลือ น้ำแตงโมเย็นๆชื่นใจ 
ในเมนูนี้เราชอบลาบทอดนะ กินกับผักกรอบๆ เด็ดมาก
ชื่อสินค้า:   Villa Panalai จ.นครนายก
คะแนน:     

SR - Sponsored Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ SR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - ได้รับสินค้ามาใช้รีวิวฟรี โดยต้องคืนสินค้าให้เจ้าของสินค้า
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างแต่ได้รับผลประโยชน์อย่างอื่น เช่น บัตรกำนัล ค่าเดินทางตามจริง
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่