มีใครเข้าใจเพื่อนนางเอกที่อยากแต่งงานมากๆ ในเรื่อง because this is my first life บ้างคะ

กระทู้คำถาม

ตอนนี้เพิ่งดูตอน8จบค่ะ คือเรางงๆว่าทำไมถึงอยากแต่งงานและอยากมีลูกขนาดนั้น จริงๆเรารู้ว่าเธอบอกว่ามันคือความฝัน แต่ไม่รู้ว่าเราพลาดไรไปตรงไหนรึเปล่า (หรืออาจจะมีตอนที่ทำให้กระจ่างถึงความคิดนางมากกว่านี้) เราไม่ค่อยเข้าใจการกระทำที่เธอปฏิบัติกับแฟน หลังจากแฟนบอกว่าไม่เข้าใจการแต่งงาน เรารู้สึก มันเหมือนไม่ใช่การสอนเลย5555555 ถึงจะเป็นความฝันสูงสุดแต่จากปัจจัยหลายๆอย่างในชีวิต เรื่องบ้าน รถ อาชีพแฟน ถ้าเป็นเรา เราคงลดความอยากลงมาหน่อย เพราะแต่งงานก็ใช้เงินมาก ยิ่งเลี้ยงลูกยิ่งไปใหญ่เลย 
แต่ว่าสำหรับเรื่องนี้เราชอบนะคะ เรื่อยๆดี ดี
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่